
6 câu hỏi
a) Giá tiền 1 hộp sữa chua là:
32 000 : 4 = 8 000 (đồng)
Mua 6 hộp sữa chua phải trả số tiền là:
8 000 × 6 = 48 000 (đồng)
b) Giá tiền 1 kg dưa hấu ruột đỏ là:
48 000 : 3 = 16 000 (đồng)
Mua 5 kg dưa hấu ruột đỏ phải trả số tiền là:
16 000 × 5 = 80 000 (đồng)
a) Số lít sữa trong mỗi can là:
35 : 7 = 5 (l)
Số can cần để rót hết 40 l sữa là:
40 : 5 = 8 (can)
Đáp số: 8 can.
b) Số viên thuốc trong mỗi vỉ thuốc là:
24 : 4 = 6 (viên thuốc)
Số vỉ thuốc cần để đóng hết 6 672 viên thuốc là:
6 672 : 6 = 1 112 (vỉ thuốc)
Đáp số: 1 112 vỉ thuốc.
a) 20 quyển sách gấp 5 quyển sách số lần là:
20 : 5 = 4 (lần)
Mua 20 quyển sách được tặng số nhãn vở là:
10 × 4 = 40 (nhãn vở)
b) Ta có: 23 = 20 + 3
Vì 3 < 5 nên chị Huệ mua 23 quyển sách thì được tặng 40 nhãn vở.
Bạn có thích hoạt động này không?
Ý kiến của bạn sẽ giúp chúng tôi đề xuất nội dung phù hợp hơn.

![[Năm 2022] Đề thi thử môn Vật lí THPT Quốc gia có lời giải - Đề số 21](/_next/image?url=https%3A%2F%2Fvideo.vietjack.com%2Fupload%2Fimages%2Fvj-image%2Fimage-3izficdefgfoel0s9j8s-1786772791.jpg&w=3840&q=75)
![[Năm 2022] Đề thi thử môn Vật lí THPT Quốc gia có lời giải - Đề số 20](/_next/image?url=https%3A%2F%2Fvideo.vietjack.com%2Fupload%2Fimages%2Fvj-image%2Fimage-emy0gtcksawvorajezvv-1786772460.jpg&w=3840&q=75)















