Đề thi
Bài 28.11 trang 36 Sách bài tập Hóa học 9
AdminHóa họcLớp 985 lượt thi
1 câu hỏi
1. Tự luận
• 1 điểm
acbon và oxi phản ứng theo phương trình hoá học sau :
C + ⟶
Nếu cho 1,20 gam cacbon phản ứng với 1,68 lít khí oxi (đktc) thì lượng tối đa cacbon đioxit sinh ra là :
A. 1,8 lít ; B. 1,68 lít ; C. 1,86 lít; D. 2,52 lít.
Xem đáp án
Đáp án B.
= 1,2 : 12 = 0,1mol; = 1,68 : 22,4 = 0,075 mol
C + ⟶
0,075 0,075 0,075 (mol)
C dư ⇒ = 0,075.22,4 = 1,68 lít
Bạn có thích hoạt động này không?
Khám phá các nguồn tài nguyên miễn phí, phù hợp với tiêu chuẩn trong vài giây








