Đề thi
Bài 38.5 trang 48 Sách bài tập Hóa học 9
AdminHóa họcLớp 994 lượt thi
1 câu hỏi
1. Tự luận
• 1 điểm
Tính khối lượng khí thu được khi cho 128 gam tác dụng hết với
Xem đáp án
+ 2 → +
Theo phương trình hoá học số mol = số mol
⇒ = 128/64 = 2 mol
⇒ = 26 x 2 = 52g
Bạn có thích hoạt động này không?
Khám phá các nguồn tài nguyên miễn phí, phù hợp với tiêu chuẩn trong vài giây








